Cao Thị Trà My - Đôi dòng tâm sự trước khi hết khóa học tại Dạy Nghề Rosa
08/06/2024 |1. CẢM NHẬN CỦA HỌC VIÊN KỸ THUẬT ẨM THỰC - CAO THỊ TRÀ MY
Một vài dòng cảm xúc đến từ học viên Trà My sau khi kết thúc khóa học kỹ thuật ẩm thực tại Dạy Nghề Rosa. Sau 6 tháng học nghề, chị Trà My luôn là một học viên gương mẫu trong lớp học, luôn hăng hái xung phong lên thực hành mỗi khi có cơ hội. Hình như có năng khiếu ẩm thực, những món tưởng chừng khó với mọi người thì lại rất dễ với chị Trà My
Chị Trà My viết:
Thực ra, khi đăng ký học nghề ở đây, mình nghĩ rằng: học theo chế độ bảo hiểm, thì mình chỉ học để trải nghiệm, học để nấu được những bữa ăn ngon hơn cho gia đình. Tuy nhiên, khi được học tại Dạy nghề Rosa, mình hoàn toàn bất ngờ, bởi vì My được đào tạo rất bài bản về kiến thức ẩm thực đến tận 6 tháng. Trong đó có các buổi học về bếp chuyên nghiệp, cắt tỉa chuyên nghiệp, pha chế, làm bánh.
- Sau 6 tháng được học ở Rosa, My được biết nhiều hơn về kỹ thuật nấu nướng. Và đặc biệt, với các bạn đam mê ẩm thực, thì việc học tại Rosa dạy nghề Rosa, các bạn có thể theo đuổi đam mê sau này, có thể trở thành đầu bếp chuyên nghiệp.
- Bởi vì nơi đây, các bạn sẽ được gặp gỡ những người Thầy, những người Cô, những anh chị hỗ trợ viên rất là nhiệt tình, rất là cầu thị, giúp đỡ các bạn, chỉ dạy các bạn rất tận tình, tận tâm, luôn truyền tải các kiến thức từ tận đáy lòng của họ, mà không có một sự giấu nghề nào cả, chia sẻ những kinh nghiệm ẩm thực và luôn truyền lửa nghề cho học viên.
- My hy vọng trong tương lai, sẽ có nhiều bạn biết đến học nghề bảo hiểm tại Trường dạy nghề Rosa hơn nữa, để mang kiến thức ẩm thực, mang văn hoá ẩm thực của chúng ta đi đến mọi miền đất nước. My xin cảm ơn những người Thầy, những người Cô rất đáng trân quý của em, đã chỉ dạy cho em từ những điều cơ bản nhất
- Mãi nhớ và mãi yêu Rosa Dạy Nghề Dạy nghề Rosa
2. ĐƠN HÀNG TỚI KHÔNG KỊP TRỞ TAY
Hiện tại, Chị Trà My đã và đang kinh doanh online tại nhà. Mặc dù là online nhưng vẫn được rất nhiều người yêu quý và biết đến chị, mỗi ngày có rất nhiều đơn đặt hàng các món như: lạp xưởng, kem chuối, sữa chua trái cây, bánh rau câu sinh nhật,... và đặc biệt món "hoành thánh" của chị My rất ngon nhé
Mọi người có thể đặt hàng theo thông tin sau: Bếp Nhà My
- - Zalo: 0918754655
- - Facebook: Cao Thị Trà My
3. MỘT SỐ HÌNH ẢNH LỚP HỌC CỦA CHỊ TRÀ MY
Trao học bổng ƯƠM MẦM HỌC VIÊN XUẤT SẮC cho 5 học viên
Tọa Đàm Khởi Nghiệp - Chuyện Nghề Của Bậc Thầy Ẩm Thực Ở Đồng Nai - Master Chef Ngô Chi Và
HOT HOT HOT!!! Nhận ngay các ưu đãi cực hot khi đăng ký học nghề tại Dạy Nghề Rosa
Hành trình khởi nghiệp trong lĩnh vực ẩm thực của người đầu bếp tài ba - Chef. NGÔ CHI VÀ
THỰC HÀNH CẮT TÓC NGOẠI KHÓA TẠI TRUNG TÂM NHÂN ĐẠO QUÊ HƯƠNG
THỰC HÀNH CẮT TÓC NGOẠI KHÓA TẠI Bệnh Viện Trung Ương II (BV Tâm Thần)