Tấm gương thành công kỳ 6 - Nguyễn Minh Nguyên
05/04/2024 |NGUYỄN MINH NGUYÊN - Tốt nghiệp khóa Đầu bếp và quản lý nhà hàng K86/2015
Anh là người đam mê tìm tòi, thích sáng tạo ra những cái mới. vì vậy anh luôn tìm tới những công việc có tính chất sáng tạo, sau nhiều lần thất bại trên nhiều nghề. Anh đã quyết định chọn nghề Đầu Bếp để thử sức mình.
Anh Nguyên (ngoài cùng bên trái) trong kỳ thi tốt nghiệp nghề Đầu bếp
Sau một thời gian tìm hiều các cơ sở dạy nấu ăn ở Biên Hòa - Đồng Nai, các công ty đào tạo Nghề Đầu bếp, anh đã quyết định chọn Công ty Dạy nghề ẩm thực và thẩm mỹ Rosa để theo học khóa Đầu bếp và quản lý nhà hàng theo diện đối tượng tự do. Từ những tháng đầu theo học anh đã có ý định sẽ mở một quán để kinh doanh.
Anh Nguyên trong kỳ thi tốt nghiệp nghề Đầu bếp
Nghĩ là làm, anh vừa học và vừa mở tiệm tại nhà! Tuy rất bận bịu việc ở Quán, vì anh là là Bếp Chính, nhưng anh vẫn sắp xếp được thời gian để theo học hết khóa Đầu Bếp tại Rosa. Sau khi tốt nghiệp, anh đã vận dụng những món ăn ngon và hấp dẫn đã học được để bổ sung vào thực đơn quán của anh.
Đội ngũ Rosa ghé thăm Quán Ốc của anh Nguyên
Hiện nay, Quán Ốc của anh rất đông khách, hằng ngày phục vụ cả trăm khách thưởng thức. Thực khách rất hài lòng về các món ăn mà anh thực hiện.
Địa chỉ quán Ốc: 77/21/15 - Khu phố 2 - Phường Quang Vinh - Biên Hòa - Đồng Nai (Ngay ngã tư đường Huỳnh Văn Nghệ, nằm cạnh Hyundai). Các bạn hãy giành chúc thời gian rãnh để ghé qua và thưởng thức các món ăn ngon và hấp dẫn của quán nha!
Trao học bổng ƯƠM MẦM HỌC VIÊN XUẤT SẮC cho 5 học viên
Tọa Đàm Khởi Nghiệp - Chuyện Nghề Của Bậc Thầy Ẩm Thực Ở Đồng Nai - Master Chef Ngô Chi Và
HOT HOT HOT!!! Nhận ngay các ưu đãi cực hot khi đăng ký học nghề tại Dạy Nghề Rosa
Hành trình khởi nghiệp trong lĩnh vực ẩm thực của người đầu bếp tài ba - Chef. NGÔ CHI VÀ
THỰC HÀNH CẮT TÓC NGOẠI KHÓA TẠI TRUNG TÂM NHÂN ĐẠO QUÊ HƯƠNG
THỰC HÀNH CẮT TÓC NGOẠI KHÓA TẠI Bệnh Viện Trung Ương II (BV Tâm Thần)